AKIBA COMMERCIAL BANK PLC
benki e macndeles yako

UONESHAJI WA TAARIFA ZA FEDHA KWA UMMA ZILIZOKAGULIWA

Imetolewa chini ya kanuni ya 7 na ya 8 ya Kanuni za Mabenki na Taasisi za Fedha (Uoneshaji) ya Mwaka 2014

WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 31.12.2025 TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA MWAKA ULIOISHIA 31.12.2025 (Kiasi

kwa shilingi milioni)

(Kiasi kwa shilingi milioni)

Mwaka wa sasa Mwaka wa uliopita Limbikizo la Mwaka Limbikizo la Mwaka
2025 2024 wa sasa Linganishi
A.MALI 2025 2024
1 Feﬁ"a Ta_i""‘“ " 12,398 16,220 I:  Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji:
salo Katika Benki Kuu ya Tanzania 32,039 18,884 Mapato/(Hasara) Halis e (5629
3 |uwekezaji Katika Amana za Serikali 36,571 39,365 . .
Marekebisho kwa Ajili ya:
4 |salio Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha 6,928 2,568 - Hasara Katika Mali 1013 (1.407)
5 Hundi na Miamala ya Kushughulikiwa 23 56 - Badiliko Halisi Katika Mikopo (5,333) 3,171
6 Miamala Baina ya Matawi 0 30 - Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali 5 (38)
7 |Bili Zilizoafikiwa o 0 - Mabadiliko Halisi Katika Amana 7470 7,263
8 |phima za Wateja Zilizokubalika 0 0 - Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi Zilizoafikiwa ) 0
9 Mikopo lliyotolewa kwa Benki Nyingine 0 0 - Mabadiliko Halisi Katika Dhima Nyingine 627 275
10 |uwekezaii Katika Amana Nyingine 0 o ~Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine 2,89 10,950
11 |Mikopo Halisi lliyopo 115,326 108,704 - Kodilliyolipwa (48) (359)
12 fMali Nyingine 28075 15,280 F 7dMner:-|gl?e‘v o'l('baltmlml ilizotumika) kwa shughuli deshaji (fifs 1‘:7315)0
13| Uwekezaji wa Hisa e 0 edha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli za uendeshaiji
14 | Akaunti za udhamini o 0 - .
15 |Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa 12,591 13,787 Il:  Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uwekez
16 |JUMLA YA MALI 233,991 214,932 Gawio Lililopokewa © o
5. DHIMA Ununuzi wa Mali za Kudumu (2,787) (5,801)
17 Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha 0 0 Mapato Kutokana na Mauzo ya Mali za Kudumu 2 38
18 Amana za Wateja 165,762 156,446 Ununuzi wa Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala (9,904) (14,550)
19 Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu 0 0 Mapato Kutokana na Mauzo ya Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala 12,708 12,334
20 Amana Maalumu 1,442 3,587 Mengineyo (bainisha) 0 0
21 Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha 0 0 Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Uwekezaji 28 (7,980)
22 Hundi na Hawala za Kibenki Zilizotolewa 1 [
23 Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa 1,683 1,079 lll:  Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Kifedha:
24 Dhima la Tozo kwa Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na Mteja 0 ] Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu 0 0
25 Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi 80 0 Mapato Kutokana na Utoaji wa Madeni ya Muda Mrefu 0 0
26 Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Zitakazolipwa Baadae 1,982 4,375 Mapato Kutokana na Utoaji wa Mtaji wa Hisa 9,882 0
27 Dhima Nyingine 13,858 12,368 Gawio Lililolipwa kwa Fedha Taslimu ) o
28 Madeni 19,420 17.407 Mabadiliko Halisi Katika Madeni Mengine 0 0
29 JUMLA YA DHIMA 204,227 195,262 z";';'g""fylf’ “;a""s"al) tnotumikal kava Shoshali 2 Kifedh ‘9722 (2,019)
30 MALI/(DHIMA) HALISI (16 kutoa 29) 29,764 19,670 edha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Kifedha (1.019)
IV:  Fedha Taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu:
C. FEDHA ZA WANAHISA Ongezeko / Punguzo Halisi Katika Fedha taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu
31 Mtaji wa Hisa Uliolipwa 48,459 27,797 105521 4,362
32 Akiba ya Mtaji ® 0 Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwanzoni Mwaka
33 Mapato Yaliyobakizwa (28,003) (23,621) 33,054 28,566
34 Faida (Hasara) ya Kipindi Husika 0 0
- Aklaun‘n Nving)‘,:e z;pl:lltalji uel 5,308 15,09 Athari za mabadiliko ya viwango vya ubadilishaji kwenye fedha taslimu s e
36 stahiki ya Wenyehisa Chache 0 0 Fedha na Mali Zinazo redha Taslimu Muwishon mua Muak
37 JUMLA YA FEDHA ZA WANAHISA 29,764 19,670 echa na Mali Zinazofanana na Fecha Taslimu Mwishoni mwa Mwala 43,713 33,054
38 Dhima Zisizo Dhahiri 4,281 6,175
39 Mikopo Chechefu 7,612 7,768
40 Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu 4,559 3,581
 Nyingi TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI KINACHOISHIA 31.12.2025
41 Mali Nyingine Chechefu 263 368
D.  BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA Mtaji wa Hisa Hisa za i Malipo juuya | Mapato yaliyo-|  Ziada ya Jumla
i) Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Mali 12.7% 9.2% Upendeleo i bei ya hisa bakizwa Kisheria
(ii) Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo Ghafi 73% 6.9%
Uwi Mikopo Ghafi na Jumla ya A 69.0% 70.2% Mwaka wa sasa
(i Uwfa"c wa Mfk°p° . |a 'na J"'"Ia ya M'"Ia_': o a0 50'692 Salio la mwanzo wa mwaka 01.01.2025 27,197 11,623 0 2,432 (23,621) 1,439 19,670
) wiano wa Mikopo Halisi na Jumia ya Mall Halisi - - Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato 0 0 0 0 (4,853) 0 (4,853)
v Uwiano wa Mali Zinazozalisha na Jumla ya Mali 64.9% 68.9% : -
Mapato mengine yaliyojumuishwa 0 0 97 0 0 0 97
(vi) Ongezeko la Amana 45% 4.8% ol " o
i) Ongezeka la Mal e a5 Miamala na wanahisa 5,811 (5,811) 0 0 0 0
Ziada ya Kisheria 0 0 0 0 471 (471) 0
(Tangulizi la mtaji wa Hisa) 14,850 0 0 0 0 0 14,850
salio la mwisho wa mwaka 31.12.2025 48,459 5,811 97 2,432 (28,003) 968 29,764
Mwaka Uliopita
TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA MWAKA UNAOISHIA 31.12.2025 Salio la mwanzo wa mwaka 01012024 27,797 1623 0 2432 (15,215) 2,856 25,453
(KIaSI kwa shili ngim ilion |) Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato 0 0 0 0 (5,823) 0 (5,823)
Mapato mengine yaliyojumuishwa 0 0 0 0 o 0 0
Limbikizo la Mwaka wa sasa Limbikizo la Mwaka Linganishi Miamala na wanahisa 0 0 0 0 0 0 o
024 Ziada ya Kisheria 0 0 0 0 1,417 (1,417) [
1 MapatoyaRiba 26,943 29,799 Mengineyo 0 0 0 0 0 0 [
) Gharamaza Riba (10,395) ©.821) salio la mwisho wa mwaka 31.12.2024 27,797 11,623 0 2,432 (23,621) 1,439 19,670
3 Mapato Halisi ya Riba (1kutoa 2) 16,548 19,978 BAADHI YA MAELEZO KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 31.12.2025
4 MadeniViza Yaliyofutwa 0 0 sisi, tuliotajwa hapo chini, wajumbe wa bodi ya wakurugenzi, tunathibitisha usahihi wa taarifa za hapo juu, tunatamka kwamba tumezitathmini taarifa hizi, na kwa
uelewa na imani yetu kubwa zimeandaliwa kulingana na Viwango vya Kimataifa vya Uwasilishaji wa Taarifa za Fedha na matakwa ya Sheria ya Benki na Taasisi za Fedha ya
5 Punguzo/Ongezeko la tengo katika Mikopo (494) (2,570) mwaka 2006, na zinaonesha hali halisi.
6 Mapato Yasiyo ya Riba: 5,658 6,441
Jina na Cheo saini Tarehe
6.1 Faida /(Hasara) Zitokanazo na Miamala ya Fedha za Kigeni 902 1,681
6.2 Ada na Kamisheni 4,683 4,656 L. Andrew Ernest Massawe
6.3 Gawio 0 0
6.4 Mapato Mengine 74 105 2. Prof. Josephat Lotto
7 Gharama Zisizo za Riba: (26,565) (29,673)
7.1 Mishahara na Mafao (11,668) (14,483)
7.2 Ada na Kamisheni [ 0
7.3 Gharama Nyingine (14,897) (15,190)
8 Faida /(Hasara) ya Uendeshaji (4,853) (5,823)
9 Tengo laKodiya Mapato 0 0 F ! 3
“Hapa ndio miamala yangu ya
10  Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato (4,853) (5,823) ace AACB Wakala, ACB Mobile app, na A8 G
: ACB Internet banking inakutana
11 Mapato Mengine Yaliyojumuishwa (bainisha) 97 0 na urahisi na ugwiji’
12 Jumla ya Faida (Hasara) iliyojumuishwa kwa mwaka (4,756) (5,823)
13 Idadiya Waajiriwa 227 25
14 Mapato kwa Hisa (100) (209) ; ; A'&!\%ﬁ’@
15 idadiya Matawi 1 v KIDIDITAUI
Tumia ACB
BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI = VISA card
()  Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na Wastani wa Mali 21% 2.7% mu
(i) Uwiano wa Faida baada ya Kodi na Wastani wa Fedha za Wanahisa -16.3% -29.6%
¢ HII NDIO
(iii) Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya Riba na Mapato Ghafi 119.6% 112.3% VISA SASA
(iv)  Uwiano wa Mapato Halisi ya Riba na Wastani wa Mali Zinazozalisha 8.2% 10.8%
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