
MALALAMIKO/MAONI YA MDOMO (ORAL COMPLAINTS)

Malalamiko ya maandishi (written complaints) kupitia meneja wa tawi/mtoa 
huduma kwa Wateja

Mteja kujaza fomu ya malalamiko na maoni na kuiweka kwenye sanduku la 
maoni lililo katika tawi husika.

Malalamiko kushughulikiwa kulingana na  taratibu zilizowekwa

Meneja wa tawi atapokea malalamiko/maoni na kuweka kumbukumbu 
sahihi. 

Benki kutoa suluhu na kumjulisha Mteja

Malalamiko kushughulikiwa kulingana na  taratibu zilizowekwa

Mteja kutoa malalamiko/maoni yake kupitia dawati la huduma kwa Wateja au afisa yeyote wa benki.  
Pia anaweza kuwasiliana moja  kwa moja na kitengo cha huduma kwa Wateja ( call centre) kwa 
namba 0746 811 510.

Malalamiko kushughulikiwa kulingana na  taratibu zilizowekwa

Utaratibu wa kupokea na kushughulikia 
malalamiko ya wateja ndani ya Benki ya Akiba  
kufuatana na kanuni ya Benki Kuu  ya Tanzania 
ya mwaka 2019 inayohusiana  na haki pamoja na 
stahiki za walaji/ watumiaji wa huduma za 
kifedha (consumer protection regulation 2019) 
pamoja na mwongozo wa kushughulikia 
malalamiko ya wateja wa 2015 (guideline for 
bankinig consumers’ complaints, 2015)
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MWONGOZO  WA KUTATUA 
MALALAMIKO YA MTEJA



+255 746 811 510www.acbbank.co.tz

MUDA WA KUTATUA MALALAMIKO (TIMEFRAME FOR RESOLVING CONSUMERS’ COMPLAINTS)

NB:
Ikiwa Mteja hajaridhika na maamuzi yaliyotolewa na Benki au hajapata majibu ya 
malalamiko yake ndani ya siku 14 tangu alipotoa taarifa kwenye benki, Mteja anaweza 
kupeleka malalamiko yake katika dawati la usuluhishi la Benki kuu ya Tanzania kwa 
anuani ifuatayo;

Kitengo cha Benki Kuu (BOT) cha kusuluhisha malalamiko ya wateja (Complaints 
Resolution Desk) kupitia anuani ifuatayo; Complaints Resolution Desk,Office of the 
Secretary to the Bank, 2 Mirambo  Street, 11884 Dar es Salaam,  Fax  No. +255  22  223  
4067  |  complaints@bot.go.tz  | www.bot.go.tz

S/N BIDHAA/HUDUMA MUDA

 Bidhaa za Malipo: Ndani ya Masaa 6

1 (i) Huduma za kifedha kwa njia ya simu 

 (ii) Malipo  (MTO, MNOs,) Ndani ya Masaa 24

 (iii) Malipo ya Kadi (ATM) Ndani ya Masaa 6 

 (iv) Hundi (TACH) Ndani ya Masaa 24

 (v) Malipo baina Benki na Benki  (TISS) Ndani ya Masaa 6

 (vi) Malipo ya papo kwa hapo (TIPS) Ndani ya Masaa 6

 (vii) Malipo ndani ya Kanda (EAPS, SIRESS) Ndani ya Masaa 48 hours

 Bidhaa za Kibenki : Ndani ya siku 14

2 (i) Huduma za Utoaji Mikopo 

 (ii) Amana Ndani ya Masaa 8

 (iii) Uhamisho wa fedha kielektroniki Ndani ya Masaa 24

 (iv) Utunzaji wa vitu vya thamani Ndani ya Masaa 24

 (v) Huduma ya      Kubadilisha fedha ya kigeni Ndani ya Masa 2

Tovuti: www.acbbank.co.tz 

Kurasa zetu za mitandao ya jamii:  

Instagram: acb_tanzania

Facebook: Akiba Commercial Bank

Angalizo:

Mteja ataweza tu kupeleka  malalamiko yake katika dawati la usuluhishi la Benki 

Kuu ya Tanzania iwapo;

Hajaridhika na maamuzi yaliyotolewa na benki yake

Hajapata majibu ya malalamiko yake ndani ya siku 14 tangu alipotoa taarifa 

kwenye benki yake 

Njia za nyongeza za kutoa malalamiko na maoni


